Uharamia wapungua pwani ya Somalia

 

           Idadi ya meli zinazotekwa na maharamia katika pwani ya Somalia, zimepungua sana mwaka huu , kulingana na shirika la kimataifa la safari za majini.

Ni meli sabini pekee zilitekwa nyara katika miezi ya kwanza tisa mwaka huu ikilinganishwa na visa 233 vilivyoripotiwa mwaka 2011.

Juhuzi za kimataifa pamoja na mikakati kipya ya kiusalama ndiyo imekuwa changamoto kubwa kwa maharamia kuendesha kazi zao kulingana na shirika hilo.

Lakini shirika hilo limetoa tahadhari kwa mabaharia kuwa makini wakati wa shughuli zao hasa katika pwani ya Somalia

Mkurugenzi wa shirika hilo, Kapteni Pottengal Mukundan, alisema ni habari njema kusikia kuwa uharamia umepungua, lakini mabaharia hawapaswi kulegea katika kuchukua tahadhari.

Uharamia umeripotiwa zaidi katika Ghuba ya Guinea, ambako jeshi la wanamaji la Nigeria limeanza kushika doria. Pwani mwa Benin na Togo pia ni hatari.

Shirika hilo linasema kuwa visa vya utekaji meli, hupangwa kwa lengo la kuiba mafuta ambayo yanaweza kuuzwa bila wasiwasi katika masoko ya nyumbani.

Ingawa ni kisa kimoja tu kimeripotiwa nchini Somalia katika miezi mitatu iliyopita , maharamia wangali wanazuilia meli kumi na moja wakidai kikombozi huku wafanyakazi 167 wa meli hizo pia wakiwa wamekamatwa.

Wafanyakazi wengine 21 wanazuiliwa katika nchi kavu, wengine sasa wamekuwa wakizuiliwa kwa zaidi ya miezi thelathini.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: