12,000 wafutwa kazi kwa kugoma A.Kusini

Kampuni kubwa zaidi duniani ya madini ya Platinum, Anglo American Platinum, imewaachisha kazi wachimba migodi 12,000 waliokuwa wanagoma kudai nyongeza ya mishahara.

Kampuni hiyo, Amplats, ilisema kuwa mgomo haramu wa wiki tatu uliofanywa na takriban wachimba migodi 28,000 mjini Rustenburg, uliiletea hasara ya dola milioni 82.3.

Sekta ya madini nchini Afrika Kusini, imekumbwa na migomo ya wachimba migodi na hata kukatokea maafa baada ya polisi kuwapiga risasi zaidi ya wachimba migodi 30, waliokuwa wanagoma kutaka waongezwe mishahara.

Ikieleza sababu ya kuchukua hatua hiyo, Amplats, ilidokeza kuwa, wachimba migodi walikosa kuhudhuria vikao vya kinidhamu na ndiyo maana wakaachishwa kazi.

Kwa kukosa kuhudhuria vikao hivyo ilimaanisha kuwa shughuli za kuchimba madini hazingefanyika ipasavyo

Wafanyakazi walielezwa matokeo ya vikao hivyo hii leo na walikuwa na siku tatu kukata rufaa.

Takriban wachimba migodi 12,000 waliamua kutohudhuria vikao hivyo. Na kwa hivyo wakaachishwa kazi bila kuwepo wenyewe.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: